Tatizo la ujambazi bado linaendelea hapa Tanzania. Wiki iliyopita, polisi waliua Wakenya 14 mjini Moshi. Pale Nairobi, watu wanauliza maswali. Wanaomba kuwa mauaji yachunguzwe:

All we ask for is thorough investigation into the grisly killings so that the circumstances under which they happened become clear. It is encouraging that the Kenyan and Tanzanian police are working together on the matter.

They should complete the investigations as quickly as is possible and practicable, compile the report and make it public. And the matter should not stop there. Those who will be found to have acted against the law, used excessive force or executed Kenyans must face the full force of the law.

Nilishangaa zaidi kusoma kwamba wanaharakati kutoka Kenya walikamatwa na Polisi Moshi.  Bado sijasikia chochote kutoka kwa wanaharakati wa haki za binadhamu hapa Tanzania. Kwanini wamekaa kimya?

Je, ni sahihi watu ambao wametuhumiwa kuwa majambazi wauawe kama wanyama porini?  Waziri wa Usalama na Raia, Bw. Bakari Mwapachu hana wasiwasi:

“Jeshi Polisi mkoani Kilimanjaro linastahili pongezi na siyo lawama, waendelee hivyo hivyo na hakuna msalie mtume katika masuala ya uhalifu na uvunjaji wa amani, tumejipanga vyema kukabiliana na majambazi,” alisema.

Haki za binadhamu, zitekelezwe sawa sawa kwa wote, wabaya na wazuri. Vinginevyo, hazina maana.  Tusipongeze Jeshi la Polisi kama hawana uwezo wa kuchunguza jinai, kukamata wahusika na kupeleka kesi zao mahakamani.